![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/425511205_776861907807842_2920801150734255288_n-1024x682.jpg)
โรงเรียนปลูกปัญญา นครราชสีมา ร่วมกับ โรงพยาบาลเซนต์เมรี่ นครราชสีมา ตรวจสุขภาพนักเรียนทุกระดับชั้น ตั้งแต่ระดับชั้นเตรียมอนุบาล , ประถมศึกษา จนถึงมัธยมศึกษาปีที่ 6 ณ ห้อง ออดิทอเรียม ภายในโรงเรียน Plookpanya School ประจำปีการศึกษา 2566
ซึ่งทางโรงเรียนได้คำนึงถึงเรื่องสุขภาพของนักเรียนทุกระดับชั้นเป็นสำคัญ อาทิ ตรวจวัดสายตา วัดส่วนสูง ชั่งนำหนัก วัดความดัน และตรวจสุขภาพทั่วไป
![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/425842617_776861707807862_5113794411157796543_n-1024x682.jpg)
![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/425523616_776861747807858_7448601002883275710_n-1024x682.jpg)
การตรวจสุขภาพนักเรียนได้รับความเอาใจใส่และบริการจากแพทย์ และพยาบาล โรงพยาบาล Saint Mary’s Hospital พร้อมทั้งให้คำปรึกษา แนะนำเรื่องสุขภาพ เป็นอย่างดี โดยมีคุณครูอาจารย์คอยดูแลนักเรียนตลอดเวลา
โรงเรียนปลูกปัญญา นครราชสีมา ขอขอบคุณโรงพยาบาล Saint Mary’s Hospital ที่ร่วมคำนึงถึงและใส่ใจสุขภาพของนักเรียนเป็นอย่างสูง และโรงเรียน Plookpanya School ขอให้นักเรียนมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงทุกคนเลย
![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/425561239_776862147807818_2110631725123718456_n-1024x682.jpg)
![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/426144872_776861897807843_5809851498729114864_n-1024x682.jpg)