![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/ปลื้ม2_0-768x1024.jpg)
Plookpanya Golf Learning Center ขอแสดงความยินดี “ปลื้ม” ธณัฏฐสรณ์ สุปินราษฎร์ นักกอล์ฟดาวรุ่งทีมชาติไทย บรรจงโชว์สวิงได้อย่างยอดเยี่ยม ชนะเลิศการแข่งขันกอล์ฟประเภทบุคคลชาย ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 39 “ราชบุรีเกมส์” โดยได้รับรางวัลเหรียญทอง พร้อมประกาศนียบัตรไปครอง และรับรางวัลนักกีฬายอดเยี่ยม ด้วยผลงานตี 4 วัน ทำสกอร์รวม 20 อันเดอร์ เก่งมาก ๆ เลย
สำหรับ ธณัฏฐสรณ์ สุปินราษฎร์ นักกอล์ฟหนุ่มฟอร์มแรงวัย 18 ปี มีเป้าหมายชัดในการจะก้าวไปประสบความสำเร็จการเล่นกอล์ฟ อย่างเต็มเปี่ยมด้วยไฟแห่งความมุ่งมั่น ทะเยอทะยาน กระทั่งความพยายามผลิดอกออกผล จนสามารถผ่านการคัดเลือก จากสมาคมกีฬากอล์ฟแห่งประเทศไทยฯ เป็นหนึ่งใน 14 นักกอล์ฟสู่โครงการพัฒนานักกอล์ฟดาวรุ่งมุ่งสู่นักกอล์ฟทีมชาติไทย ประจำปี 2567 ได้สำเร็จ
เรียกว่าเป็นอีกดาวรุ่งวงการกอล์ฟไทย ที่น่าจับตามองมากๆ คนหนึ่งเลยทีเดียว สำหรับ “ปลื้ม” ธณัฏฐสรณ์ สุปินราษฎร์ ที่เชื่อว่าจากความมุ่งมั่นนี้ ไม่เพียงแต่ความฝันในการเล่นกอล์ฟในไทยเท่านั้น แต่ยังหมายถึงเป้าหมายการเดินทางไปเล่นที่ต่างประเทศ จะเป็นแบบอย่างความตั้งใจให้กับน้องๆ หรือเยาวชนที่สนใจ การเล่นกอล์ฟ ได้เป็นอย่างดี กับการที่พิสูจน์แล้วว่าหากเราทุกคนใส่ใจลงมือทำ ขยันฝึกซ้อมอย่างสม่ำเสมอ ก็จะประสบความสำเร็จได้เช่นกัน
![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/ปลื้ม1_0-768x1024.jpg)
ก่อนหน้านี้ “ปลื้ม” ธณัฏฐสรณ์ สุปินราษฎร์ เคยเข้าร่วมกิจกรรมกอล์ฟ Plookpanya Golf Learning Center ในการแข่งขันกอล์ฟกระชับมิตรระหว่างนักกอล์ฟเยาวชนไทยกับเยาวชนญี่ปุ่น รายการ 𝙋𝙋𝙔 𝙭 𝙁𝙐𝙆𝙐𝙄 “𝙁𝙧𝙞𝙚𝙣𝙙𝙡𝙮 𝙊𝙪𝙩𝙞𝙣𝙜” 𝟮𝟬𝟮𝟰 อีกเวทีแสดงศักยภาพนักกอล์ฟเยาวชนทั้งสองชาติ จากความร่วมมือของสองผู้บริหาร คุณอัชฌา ลีอังกูร ผู้บริหาร โรงเรียนปลูกปัญญา นครราชสีมา พร้อมด้วย Mr. Ken Kanai President of Fukui University of Technology
![](https://plookpanya.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/ปลื้ม3_0-768x1024.jpg)